Bạn đang tìm hiểu về nghề thiết kế nội thất, bạn có tò mò về những công việc bạn có thể làm sau khi tốt nghiệp và mức thu nhập trong nghề là bao nhiêu không?
![](https://nesa.edu.vn/wp-content/uploads/2023/06/DUONG-QUOC-BAO-1.jpg)
Sản phẩm diễn họa của sinh viên Học Viện NESA iCAD – Dương Quốc Bảo
Nghề thiết kế nội thất vẫn luôn là ngành nghề hot, nhu cầu cao, cơ hội việc làm đa dạng. Với bối cảnh các đô thị ngày càng dày đặc cùng với chất lượng cuộc sống của người Việt ngày càng tăng thì nghề thiết kế nội thất trở thành một nghề quan trọng. Những nhà thiết kế nội thất giúp cho gia chủ thể hiện được cá tính riêng trong các phương án thiết kế của mình, giúp cho họ có cuộc sống tốt hơn.
![](https://nesa.edu.vn/wp-content/uploads/2023/06/NGUYEN-THU-HANG-4.jpg)
Sản phẩm diễn họa của sinh viên Học Viện NESA iCAD – Nguyễn Thu Hằng
Học thiết kế ra làm gì?
Có rất nhiều vị trí dành cho các bạn sinh viên lựa chọn sau khi tốt nghiệp ngành Thiết Kế Nội Thất. Điển hình là các vị trí:
![](https://nesa.edu.vn/wp-content/uploads/2023/06/DSC08377-1536x864.jpg)
![](https://nesa.edu.vn/wp-content/uploads/2023/06/Untitled-1-01.jpg)
![](https://nesa.edu.vn/wp-content/uploads/2023/06/Untitled-1-15.jpg)
Sinh viên Thiết Kế Nội Thất của Học Viện NESA được định hướng về nghề và được suport liên tục trong khi học
Mức lương trung bình của ngành là bao nhiêu?
![](https://nesa.edu.vn/wp-content/uploads/2023/06/NGUYEN-THU-HANG-1.jpg)
Có thể thấy học ngành thiết kế nội thất ra trường sẽ có rất nhiều cơ hội việc làm tốt và mức lương cao phụ thuộc vào năng lực của bạn. Chúc các bạn sẽ có những quyết định cho sự nghiệp thật đúng đắn.